



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA
SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA



ISO 9001:2015 Certified

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali

**TAARIFA KWA UMMA KUHUSU USALAMA WA BIDHAA ZA VIPODOZI VYA
KUONDOA NYWELE MWILINI (HAIR REMOVAL PRODUCTS)**

Dar es Salaam, 14 Aprili, 2024

Hivi Karibuni, kumekuwepo na taarifa inayosambaa kuhusu usalama wa bidhaa ya “Blue Valley Hair Remover Cream” ambayo hutumika kuondoa nywele mwilini kama mbadala wa kunyoa kwa kutumia vifaa kama wembe na mkasi. Bidhaa ya “Blue Valley Hair Remover Cream” imesajiliwa na TBS na kupatiwa cheti cha usajili namba **TBS/EZ/C/PROD/2023/5526** hivyo ni salama kwa matumizi husika.

TBS inapenda kuujulisha umma kuwa bidhaa za kuondoa nywele mwilini (Hair removal products) zinakubalika kisheria kama vipodozi na ni salama kwa matumizi iwapo zitakidhi matakwa ya kiwango husika (TZS 880/ EAS 336) na kusajiliwa kwa mujibu wa Kifungu Na. 7 (1) cha kanuni husika (The Standards (Imports Registration and Batch Certification) Regulations, 2021) ambayo inamtaka kila muagizaji ni lazima kusajili kwanza bidhaa hizo kabla ya kuziingiza nchini.

TBS kupitia mifumo yake ya kiudhibiti itaendelea kuhakikisha kuwa bidhaa za vipodozi pamoja na bidhaa nyingine zinaendelea kukidhi matakwa ya viwango ili kulinda afya ya watumiaji.

Kwa maelezo zaidi tafadhali piga namba ya bure: **0800110827**.

Imetolewa na:

Gladness H Kaseka
MENEJA UHUSIANO NA MASOKO

TBS MAKAO MAKUU

Shirika la Viwango Tanzania
Barabara ya Sam Nujoma /
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam
S. L. P. 9524
DAR ES SALAAM, TANZANIA
Simu Na: +255 22 245 0298/
+255 22 245 0206
Nukushi: +255 22 2450959
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827
Barua pepe: info@tbs.go.tz
Tovuti: http://www.tbs.go.tz
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya
wateja: malalamiko@tbs.go.tz
Twitter: TBS_Tanzania
Instagram: tbs_Viwango

**TBS KANDA YA
KATI**

Jengo la Kamarage
S. L. P. 2956
Ghorofa ya 3
DODOMA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 26 2520310

**TBS KANDA YA
ZIWA**

Jengo la NSSF,
Ghorofa ya 3
S. L. P. 1814
MWANZA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 28 2505044

**TBS KANDA YA
KASKAZINI**

Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 2399
ARUSHA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 27 2520143

**TBS KANDA YA
NYANDA ZA JUU
KUSINI**

Jengo la NHIF,
Ghorofa ya 7
S. L. P. 1674
MBEYA, TANZANIA
Simu Na:
+255 25 2502848

**TBS KANDA YA
KUSINI**

Jengo la MTUWASA
S. L. P. 1396
MTWARA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 23 2334477

**TBS KANDA YA
MAGHARIBI**

Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 1276
KIGOMA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 28 2804023