
 

 
TBS MAKAO MAKUU 

Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 

Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 
 

TBS KANDA YA 
ZIWA 

Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 

Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA 
KUSINI 

Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

Barua zote ziandikwe kwa MKURUGENZI MKUU 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA UWEKEZAJI, VIWANDA NA 
BIASHARA 

 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

UFAFANUZI KUHUSU HABARI ILIYOCHAPISHWA KWENYE GAZETI LA JAMHURI 

Dar es Salaam, 11 Aprili, 2023 

Shirika la Viwango Tanzania (TBS) linapenda kutoa ufafanuzi kuhusu habari iliyochapishwa 

na Gazeti la Jamhuri Toleo Na. 602, Jumanne, tarehe 11 Aprili, 2023 yenye kichwa cha 

habari “Uozo Mfumo wa TBS”.  

Shirika linapenda kufafanua kuwa mfumo wa TBS  haujasababisha kuingizwa nchini bidhaa 

feki na za magendo za vinywaji aina ya Windhoek kama gazeti hilo lilivyoandika, kwani 

bidhaa zote za kinywaji cha Windhoek  zinazoingizwa nchini na kampuni zote mbili (MABIBO 

WINES AND SPIRITS LTD na DE9BN LIMITED) zinakidhi matakwa ya Kiwango cha Bia 

(TZS 56: 2015) kwa mujibu wa taarifa zilizowasilishwa na wahusika wakati wa usajili wa 

bidhaa hizo. 

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba 
0800110827 

 

 
Gladness H Kaseka 

Meneja wa Uhusiano na Masoko 

ISO 9001:2015 Certified 


