



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA
SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA



ISO 9001:2015 Certified

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali

MAFUNZO YA NGAZI YA UELEWA KWA KIWANGO CHA ISO 15189:2022 (MEDICAL LABORATORIES — REQUIREMENTS FOR QUALITY AND COMPETENCE)

Dar es Salaam, 24 Novemba, 2023

Shirika la Viwango Tanzania (TBS) limeandaa mafunzo ya ngazi ya uelewa (awareness) kwa kiwango cha **ISO 15189:2022** (Medical Laboratories - Requirements for Quality and Competence). Mafunzo haya yatafanyika tarehe **2023-12-13** katika **ofisi za TBS Makao Makuu Ubungo Dar es Salaam**, kuanzia saa **3.00** asubuhi.

Walengwa wa mafunzo haya ni wataalamu wa maabara za utabibu hususani hospitali za umma na binafsi. Mafunzo yatatolewa kwa wataalamu kwa lengo la kuainisha matakwa ya kiwango cha **ISO 15189:2022** pamoja na mabadiliko yaliyofanyika kutoka kiwango cha **ISO 15189:2012** ambacho kilifutwa. Itambulike kuwa zipo maabara za utabibu ambazo tayari zilikuwa zimesimika na kutekeleza matakwa ya kiwango cha **ISO 15189:2012** ambacho kwa sasa kimefutwa.

Kwa mantiki hii mnaombwa kushiriki mafunzo haya ya siku moja. Aidha, kwa atakayependa kushiriki tafadhali ajiandikishe kupitia barua pepe: researchandtraining@tbs.go.tz kabla ya tarehe **2023-12-08**. Kila mshiriki atahitajika kujigharamia usafiri na malazi.

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba **0800 110 827**.

Imetolewa na:

Gladness H. Kaseka
Meneja wa Uhusiano na Masoko

TBS MAKAO MAKUU

Shirika la Viwango Tanzania
Barabara ya Sam Nujoma /
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam
S. L. P. 9524
DAR ES SALAAM, TANZANIA
Simu Na: +255 22 245 0298/
+255 22 245 0206
Nukushi: +255 22 2450959
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827
Barua pepe: info@tbs.go.tz
Tovuti: <http://www.tbs.go.tz>
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya
wateja: malalamiko@tbs.go.tz
Twitter: TBS_Tanzania
Instagram: tbs_Viwango

TBS KANDA YA KATI

Jengo la Kambarage
S. L. P. 2956
DODOMA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 26 2520310

TBS KANDA YA ZIWA

Jengo la NSSF,
Ghorofa ya 3
S. L. P. 1814
MWANZA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 28 2505044

TBS KANDA YA KASKAZINI

Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 2399
ARUSHA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 27 2520143

TBS KANDA YA NYANDA ZA JUU KUSINI

Jengo la NHIF,
Ghorofa ya 7
S. L. P. 1674
MBEYA, TANZANIA
Simu Na:
+255 25 2502848

TBS KANDA YA KUSINI

Jengo la PSSF
Ghorofa ya 3
S. L. P. 1396
MTWARA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 23 2334477

TBS KANDA YA MAGHARIBI

Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 1276
KIGOMA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 28 2804023

Barua zote ziandikwe kwa **MKURUGENZI MKUU**