



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UWEKEZAJI, VIWANDA NA
BIASHARA
SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA



ISO 9001:2015 Certified

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbal

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU WAAGIZAJI WA
MAGARI YALIYOTUMIKA (USED MOTOR VEHICLES) KUTOKA JAPAN

Dar es Salaam, 20 Julai 2022

- Shirika la Viwango Tanzania (TBS) lilitoa taarifa kuwa kuanzia leo tarehe 20 Julai 2022, magari yote yaliyotumika (used motor vehicles) yanayotoka nchini Japan yatakuwa yanakaguliwa nchini Japan kabla ya kuja Tanzania kwa utaratibu wa *Pre-Shipment Verification on Conformity to Standards (PVoC)*.
- Ukaguzi wa magari hayo nchini Japan utafanywa na Kampuni iitwatayo EAA Company Limited ya nchini Japan kuanzia tarehe 20 Julai 2022.
- Gharama ya ukaguzi utakaofanyika Japan ni dola za kimarekani 150 kwa gari, hivyo hakuna ongezeko lolote la gharama za ukaguzi.
- Magari ambayo tayari yalikuwa yameshanunuliwa na yako kwenye mchakato wakusafirishwa au yalishapakiwa kwenye meli kwa ajili ya kusafirishwa kuja hapa nchini kabla ya tarehe 20 Julai 2022, yatakaguliwa na TBS yatakapofika nchini bila adhabu yoyote.
- Utaratibu wa kukagua magari kabla ya kuwasili nchini (*Pre-Shipment Verification on Conformity to Standards (PVoC)*) utasaidia kuepuka gharama za matengezo kwa wanunuaji wa magari.
- Shirika linaendelea na taratibu za kupata mawakala kwa ajili ya ukaguzi wa magari yanayotoka nchi za Uingereza, Dubai na Singapore. Utaratibu wa nchi hizo utakapokamilika basi waingizaji na wafanyabiashara wa magari watapewa taarifa.

TBS MAKAO MAKUU

Shirika la Viwango Tanzania
Barabara ya Sam Nujoma /
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam
S. L. P. 9524
DAR ES SALAAM, TANZANIA
Simu Na: +255 22 245 0298/
+255 22 245 0206
Nukushi: +255 22 2450959
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827
Barua pepe: info@tbs.go.tz
Tovuti: http://www.tbs.go.tz
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya
wateja: malalamiko@tbs.go.tz
Twitter: TBS_Tanzania
Instagram: tbs_Viwango

**TBS KANDA YA
KATI**

Jengo la Kamarage
S. L. P. 2956
DODOMA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 26 2520310

**TBS KANDA YA
ZIWA**

Jengo la NSSF,
Ghorofa ya 3
S. L. P. 1814
MWANZA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 28 2505044

**TBS KANDA YA
KASKAZINI**

Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 2399
ARUSHA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 27 2520143

**TBS KANDA YA
NYANDA ZA JUU
KUSINI**

Jengo la NHIF,
Ghorofa ya 7
S. L. P. 1674
MBEYA, TANZANIA
Simu Na:
+255 25 2502848

**TBS KANDA YA
KUSINI**

Jengo la MTUWASA
S. L. P. 1396
MTWARA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 23 2334477

**TBS KANDA YA
MAGHARIBI**

Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 1276
KIGOMA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 28 2804023

Barua zote ziandikwe kwa **MKURUGENZI MKUU**

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba **0800 110 827**

Imetolewa na:

Shirika la Viwango Tanzania (TBS)

SLP 9524, Ubungo

+255222450206/2450949

Dar es Salaam, Tanzania



TBS MAKAO MAKUU

Shirika la Viwango Tanzania
Barabara ya Sam Nujoma /
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam
S. L. P. 9524
DAR ES SALAAM, TANZANIA
Simu Na: +255 22 245 0298/
+255 22 245 0206
Nukushi: +255 22 2450959
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827
Barua pepe: info@tbs.go.tz
Tovuti: <http://www.tbs.go.tz>
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya
wateja: malalamiko@tbs.go.tz
Twitter: TBS_Tanzania
Instagram: tbs_Viwango

**TBS KANDA YA
KATI**

Jengo la Kambarage
S. L. P. 2956
DODOMA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 26 2520310

**TBS KANDA YA
ZIWA**

Jengo la NSSF,
Ghorofa ya 3
S. L. P. 1814
MWANZA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 28 2505044

**TBS KANDA YA
KASKAZINI**

Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 2399
ARUSHA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 27 2520143

**TBS KANDA YA
NYANDA ZA JUU
KUSINI**

Jengo la NHIF,
Ghorofa ya 7
S. L. P. 1674
MBEYA, TANZANIA
Simu Na:
+255 25 2502848

**TBS KANDA YA
KUSINI**

Jengo la MTUWASA
S. L. P. 1396
MTWARA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 23 2334477

**TBS KANDA YA
MAGHARIBI**

Jengo la NSSF (Mafao
House), Ghorofa ya 2
S. L. P. 1276
KIGOMA,
TANZANIA
Simu Na:
+255 28 2804023

Barua zote ziandikwe kwa **MKURUGENZI MKUU**