
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
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TBS KANDA YA 
KATI 

Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 

 

TBS KANDA YA 
ZIWA 

Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 

 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 

 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 

 

TBS KANDA YA 
KUSINI 

Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 

 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA UWEKEZAJI, VIWANDA NA 
BIASHARA 

 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

 

 

TAARIFA KWA MAWAKALA NA WAAGIZAJI WA BIDHAA ZA CHAKULA 

NA VIPODOZI KUTOKA NJE YA NCHI 

 
Dar es Salaam, 28 Januari, 2022 

 
Shirika la Viwango Tanzania (TBS) linapenda kuwakumbusha mawakala na waagizaji wa bidhaa za 

chakula na vipodozi kutoka nje ya nchi kuhakikisha wanasajili bidhaa za chakula na vipodozi kabla 

ya kuziingiza nchini ili kuendana na takwa la Sheria ya Viwango No.2 ya 2009 pamoja na kanuni ya 

uthibiti ubora wa shehena ya mwaka 2021 ‘’The Standards (Imports Registration and Batch 

Certification) Regulations GN.681 of 2021’’  ambayo inamtaka kila muagizaji ni lazima kusajili 

kwanza bidhaa za chakula na vipodozi kabla ya kuziingiza nchini.  

Hivyo basi ili kuepuka usumbufu na gharama ni vema waagizaji wakasajili bidhaa hizo kabla ya 

kuziingiza nchini kuendana na matakwa ya kisheria.  

Kwa maelezo zaidi tafadhali piga namba ya bure: 0800110827 

Imetolewa na: 
 

 
Gladness H Kaseka 

Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Masoko 

ISO 9001:2015 Certified 


