
 
 
 
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 
0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko 
ya wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA KATI 
Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26 2520310 
 
KANDA YA ZIWA-
MAGHARIBI 
S.L.P 816, 
OFISI YA MKUU WA MKOA - 
Ghorofa ya Tatu  
GEITA 
 

TBS KANDA YA ZIWA 
MASHARIKI 
Jengo la NSSF, Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 
TBS  KANDA YA 
MASHARIKI 
Jengo  La Manispaa KIBAHA 
Ghorofa ya  Kwanza 
KIBAHA, PWANI 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 
TBS  KANDA 
MAALUM YA  
DAR ES SALAAM 
Jengo la PSSSF 
Ghorofa ya Nne 
DAR ES SALAAM, 
TANZANIA 
 

TBS KANDA YA NYANDA 
ZA JUU KUSINI 
Jengo la NHIF, Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA KUSINI 
Jengo la SOKOINE 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 
WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

 
SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 

 
    

 

 
 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 
 

 
                 UFAFANUZI KUHUSU WATUMISHI WA MKATABA KUTOTENDEWA HAKI 
 
Dar es Salaam, 10 Mei 2026 
 
Shirika la Viwango Tanzania linapenda kutoa ufafanuzi kwa umma juu ya upotoshaji 
uliochapishwa kwenye mitandao ya kijamii kuhusu watumishi wanaodaiwa kutokutendewa haki. 
 
Watumishi hao waliajiriwa na TBS mwezi Aprili, 2021 kwa mikataba ambayo ilikuwa ikihuishwa 
kila baada ya kipindi cha miezi mitatu kwa mujibu wa masharti ya mkataba waliosaini na 
mnamo tarehe 30 Septemba, TBS ilisitisha mikataba yao ya ajira  kwa mujibu wa mikataba yao 
na taratibu zingine za kiutumishi. 
 
 Baada ya TBS kusitisha mikataba hiyo, watumishi hao walifungua Shauri la mgogoro wa kikazi 
Na.CMA/DSM/UBG/95/2025 katika Tume ya Usuluhishi na Uamuzi ya Ubungo na Baada ya 
kusikilizwa kwa pande zote mbili za mgogoro, mnamo tarehe 10 Aprili, 2026 Tume ilitupilia 
mbali shauri husika kwa madai kuwa walalamikaji hawana hoja ya msingi kwani hoja zao 
zilikinzana na uhalisia wa mikataba ya walalamikaji ya ajira. 
 
Shirika linatoa wito kwa watumishi hao kufuata taratibu za kisheria iwapo hawakuridhishwa na 
uamuzi uliofikiwa. 
 
Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia namba 0800110827. 
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Gladness H. Kaseka 
MENEJA UHUSIANO NA MASOKO 

 
“Kuchochea Ubora na Usalama kwa Maisha Bora’ 
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