
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 

 
 

TBS KANDA YA 
KATI 
Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 
 

TBS KANDA YA 
ZIWA 
Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA 
KUSINI 
Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 
WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

TAARIFA KWA UMMA JUU YA USALAMA WA MBOGAMBOGA  

Dar es Salaam, 29 Septemba 2025 
 
Shirika la Viwango Tanzania (TBS) pamoja na majukumu mengine hufanya ufuatiliaji wa bidhaa 
za mbogamboga ili kuhakiki usalama wake. Kilimo cha mazao ya mbogamboga, hutumia 
viuatilifu ili kukabiliana na wadudu waharibifu, magonjwa ya mimea na magugu ambapo viuatilifu 
vinavyotakiwa kutumika ni vile vilivyoidhinishwa na mamlaka za udhibiti.  

Ufuatiliaji na uchunguzi wa kimaabara wa aina mbalimbali za mbogamboga katika soko 
umeonesha kuwa mazao hayo hayana mabaki ya viuatilifu (pesticide residues) yanayozidi kiasi 
kinachovumilika (maximum residue limit) kwa mujibu wa viwango vya WHO/FAO. 

TBS itaendelea kufanya ufuatiliaji wa bidhaa za mbogamboga na kushirikiana na Mamlaka 
inayohusika na udhibiti wa afya ya mimea na viuatilifu ili kuhakikisha usalama wa mbogamboga 
unazingatiwa na wadau wote katika mnyororo wa thamani.  

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba 
0800110827. 
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“Kuchochea Ubora na Usalama kwa Maisha Bora” 
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