Maabara ya Kemia inatoa huduma zifufatazo:
a.Upimaji wa kemikali, bidhaa shirikishi na sampuli za mazingira;
b.Mafunzo katika upimaji wa bidhaa yanayohusiana na kemikali na mifumo ya usimamizi wa ubora ya maabara.
c.Kazi ya utafiti wa mazingira kwa ushirikiano
d.Ushauri kwa wenye viwanda.
e.Uratibu wa Mpango wa Kupima ustadi wa Tanzania (TPTS)
f.Kufanya upimaji wa Ustadi wa chumvi ya kula ngazi ya kitaifa na EAC;
g.Kufanya Mpango wa kupima Ustadi wa maji ya kunywa, ngazi ya kitaifa
h.Uratibu wa mpango wa kupima ustadi SADC; na
i.Ufuatiliaji wa ubora wa hewa